Fremedol 500 - Paracetamol Fremed

Liên hệ

Chính sách khuyến mãi

Dược sỹ tư vấn 24/7.

Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá.

Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.

Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.

Vận chuyển toàn quốc: 25.000đ/đơn (dưới 2kg).


author-avatar
Được viết bởi
Cập nhật mới nhất: 2025-03-07 23:30:39

Thông tin dược phẩm

Nhà sản xuất:
Số đăng ký:
VD-36127-22
Hoạt chất:
Xuất xứ:
Việt Nam
Đóng gói:
Hộp 10 vỉ x 10 viên
Hạn dùng:
24 tháng
Dạng bào chế:
Viên nén

Video

Hôm nay nhà thuốc Hải Đăng xin giới thiệu đến quý khách sản phẩm Fremedol 500 đóng Hộp 10 vỉ x 10 viên do FREMED sản xuất.

Fremedol 500 là thuốc gì?

  • Fremedol 500 là một sản phẩm giảm đau và hạ sốt được sản xuất bởi Fremed. Thành phần chính của thuốc là Paracetamol, một chất thường được sử dụng để giảm các cơn đau nhẹ đến vừa như đau đầu, đau cơ, đau răng, hoặc đau do cảm cúm. Thuốc cũng có tác dụng hạ sốt hiệu quả. Fremedol 500 rất an toàn khi sử dụng đúng liều lượng, nhưng cần lưu ý rằng dùng quá liều có thể gây tổn thương gan nghiêm trọng. Thuốc có thể được sử dụng cho người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên

Thành phần:

  • Paracetamol

Thông tin thêm:

  • Số đăng ký: VD-36127-22
  • Nguồn gốc: Việt Nam
  • Tiêu chuẩn: NSX 
  • Hạn sử dụng: 24 tháng

Fremedol 500 chỉ định điều trị bệnh gì?

  • Đau đầu
  • Đau cơ
  • Đau răng
  • Cảm cúm
  • Sốt

Cách dùng - Liều dùng của thuốc Fremedol 500

  • Cách dùng: 
    • Thuốc được sử dụng đường uống
  • Liều dùng được khuyến cáo:
    • Liều dùng cho người lớn: 1-2 viên mỗi lần, có thể uống 3-4 lần mỗi ngày.
    • Liều dùng cho trẻ em (trên 12 tuổi): 1 viên mỗi lần, tối đa 3 lần mỗi ngày.

Chống chỉ định

  • Người bị dị ứng với Paracetamol.
  • Người bị bệnh gan hoặc suy gan nặng.
  • Người đang sử dụng các thuốc có thể gây tổn thương gan khi kết hợp với Paracetamol.
  • Người có tiền sử nghiện rượu.

Tác dụng phụ

  • Phản ứng dị ứng như phát ban, ngứa.
  • Tổn thương gan nếu sử dụng quá liều.
  • Buồn nôn hoặc nôn mửa.
  • Mệt mỏi hoặc chán ăn.

Dùng thuốc trên một số trường hợp đặc biệt

  • Phụ nữ có thai: Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng, chỉ dùng khi thật sự cần thiết và theo chỉ định của bác sĩ.
  • Phụ nữ đang cho con bú: Paracetamol có thể đi vào sữa mẹ, nên dùng thận trọng và theo hướng dẫn của bác sĩ.
  • Người điều khiển phương tiện giao thông, lái xe, vận hành thiết bị máy móc: Fremedol 500 không ảnh hưởng đến khả năng lái xe hay vận hành thiết bị máy móc, nhưng cần thận trọng nếu cảm thấy mệt mỏi.

Thận trọng khi sử dụng Fremedol 500

  • Không dùng quá liều chỉ định để tránh tổn thương gan.
  • Cần thận trọng khi sử dụng cho người có tiền sử về bệnh gan hoặc thận.
  • Tránh sử dụng đồng thời với các thuốc khác chứa Paracetamol.
  • Tham khảo ý kiến bác sĩ nếu sử dụng kéo dài.

Tương tác/tương kỵ

  • Tương tác với các thuốc chống đông máu (warfarin): Có thể tăng nguy cơ chảy máu nếu sử dụng Paracetamol kéo dài.
  • Tương tác với rượu: Sử dụng kết hợp có thể làm tăng nguy cơ tổn thương gan.
  • Tương tác với các thuốc chống co giật hoặc thuốc ức chế gan: Làm tăng nguy cơ độc tính đối với gan.

Sản phẩm thay thế

Fremedol 500 là thuốc giảm đau và hạ sốt. Các loại thuốc tương tự như Ceteco Datadol 120 cũng chứa paracetamol. Ngoài ra, các sản phẩm thực phẩm chức năng như HTYMOS Forte H Pharma cũng có công dụng hỗ trợ tương tự và cung cấp các lợi ích bổ sung cho sức khỏe tổng thể. Cả Ceteco Datadol 120 và HTYMOS Forte H Pharma đều hiệu quả trong việc giảm đau và hạ sốt, do đó có thể thay thế cho Fremedol 500. Hãy luôn liên hệ Nhà thuốc Hải Đăng để được tư vấn thêm.


Câu hỏi thường gặp

Giá của Fremedol 500 có thể thay đổi tùy thuộc vào thời điểm và nhà phân phối. Để biết thông tin chi tiết và chính xác nhất, bạn có thể liên hệ Nhà thuốc Hải Đăng qua số hotline 0971.899.466 hoặc Zalo 090.179.6388 để được hỗ trợ.

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Chúng tôi cam kết luôn những thông tin mà mình cung cấp đều được lấy hoặc tham khảo từ tờ hướng dẫn sử dụng của các nhà cung cấp đã đăng ký với các cơ quan quản lý hoặc từ các kênh thông tin uy tín... Tuy nhiên, do cơ địa từng người khác nhau, nên thuốc sẽ có tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn tham khảo ý kiến của bác sĩ hoặc với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.

Sản phẩm liên quan


Sản phẩm cùng hãng

Chủ đề

Bình luận

Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này

Đánh giá

0
Điểm đánh giá
(0 lượt đánh giá)
0 %
4.00
0 %
3.00
0 %
2.00
0 %
4.00
0 %
1 2 3 4 5
Thêm giỏ hàng
Gọi Tư Vấn Miễn Phí Chat nhanh đặt hàng Chat FB