Profentana - Ibuprofen 400mg Thành Nam

Thuốc kê đơn - cần tư vấn

Chính sách khuyến mãi

Dược sỹ tư vấn 24/7.

Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá.

Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.

Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.

Vận chuyển toàn quốc: 25.000đ/đơn (dưới 2kg).


author-avatar
Được viết bởi
Cập nhật mới nhất: 2025-01-14 15:47:24

Thông tin dược phẩm

Nhà sản xuất:
Số đăng ký:
893100247523
Hoạt chất:
Xuất xứ:
Việt Nam
Đóng gói:
Hộp 10 vỉ x 10 viên
Hạn dùng:
36 tháng
Dạng bào chế:
Viên nén

Video

Hôm nay nhà thuốc Hải Đăng xin giới thiệu đến quý khách sản phẩm Profentana 400mg đóng hộp 10 vỉ x 10 viên do Chi nhánh Công ty TNHH Sản xuất Thương mại Dược phẩm Thành Nam sản xuất.

Profentana 400mg là thuốc gì?

  • Profentana 400mg là thuốc giảm đau, hạ sốt của Dược Phẩm Thành Nam dùng trong các trường hợp đau đầu, đau răng, viêm xương khớp… Thuốc chứa Ibuprofen hàm lượng 400mg, hoạt động bằng cách ức chế enzym prostaglandin, ngăn tạo ra prostaglandin. Profentana 400mg được bào chế dưới dạng viên nén bao phim, uống sau bữa ăn. Đây là lựa chọn tốt và an toàn cho các trường hợp cần giảm đau, hạ sốt.

Thành phần:

  • Ibuprofen 400 mg

Thông tin thêm:

  • Số đăng ký: 893100247523.
  • Nguồn gốc: Việt Nam.
  • Tiêu chuẩn: NSX.
  • Hạn sử dụng: 36 tháng.

Profentana 400mg chỉ định điều trị bệnh gì?

  • Thuốc Profentana 400mg dùng trong các trường hợp sau:
    • Giảm đau trong các trường hợp : Nhức đầu, đau răng, đau sau phẫu thuật, đau thuộc hệ thống cơ quan vận động, thống kinh.
    • Viêm khớp dạng thấp (bao gồm viêm khớp dạng thấp thiếu niên), viêm xương khớp, viêm gân cơ.
    • Hạ sốt.

Cách dùng -  Liều dùng của Profentana 400mg

  • Cách dùng:
    • Thuốc Profentana 400 dùng đường uống. Uống sau bữa ăn.
  • Liều dùng được khuyến cáo:
    • Điều trị giảm đau, kháng viêm: Liều thông thường của người lớn: 1 viên/lần, uống 3 - 4 lần trong ngày. Trong trường hợp cần thiết có thể tăng liều nhưng không vượt quá liều tối đa 6 viên/ngày.
    • Điều trị hạ sốt ở người lớn: ½ - 1 viên/lần, uống lặp lại mỗi 4 – 6 giờ. Liều tối đa: 3 viên/ngày.

Chống chỉ định

  • Người mẫn với ibuprofen và bất kỳ thành phần nào của thuốc Profentana 400
  • Người bị loét dạ dày tá tràng tiến triển.
  • Quá mẫn với aspirin hay với các thuốc chống viêm không steroid khác.
  • Người bệnh bị hen hay bị co thắt phế quản, rối loạn chảy máu, bệnh tim mạch, tiền sử loét dạ dày tá tràng, suy gan hoặc suy thận.
  • Người bệnh đang được điều trị bằng thuốc chống đông coumarin.
  • Người bệnh bị suy tim sung huyết, bị giảm khối lượng tuần hoàn do thuốc lợi niệu hoặc bị suy thận.
  • Người bệnh bị bệnh tạo keo (có nguy cơ bị viêm màng não vô khuẩn).
  • Phụ nữ mang thai 3 tháng cuối thai kỳ.

Tác dụng phụ

  • Profentana 400 mg có thể gây tác dụng phụ trong khi sử dụng:
    • Thường gặp như: Sốt, mỏi mệt, chướng bụng, buồn nôn, nôn, nhức đầu, hoa mắt, chóng mặt, bồn chồn, mẫn ngứa, ngoại ban.
    • Ít gặp: Phản ứng dị ứng, viêm mũi, nổi mày đay, đau bụng, chảy máu dạ dày-ruột, làm loét dạ dày tiến triển, lơ mơ, mất ngủ, ù tai, rối loạn thị giác, thính lực giảm.
    • Hiếm gặp: Phù, nổi ban, hội chứng Stevens-Johnson, rụng tóc, trầm cảm, nhìn mờ, rối loạn nhìn màu, giảm bạch cầu, viêm bàng quang.

Dùng thuốc trên một số trường hợp đặc biệt

  • Phụ nữ có thai: Không dùng thuốc roPfentana 400 cho phụ nữ có thai, đặc biệt 3 tháng cuối thai kỳ.
  • Phụ nữ đang cho con bú: Ibuprofen có tiết vào sữa mẹ với một lượng rất ít, không đáng kể. Tuy nhiên, vẫn cần thận trọng khi dùng thuốc Profentana 400 cho phụ nữ đang cho con bú,
  • Người điều khiển phương tiện giao thông, lái xe, vận hành thiết bị máy móc: Thận trọng khi sử dụng vì thuốc Profentana 400 có thể gây nhức đầu, chóng mặt, rối loạn thị giác.

Thận trọng khi sử dụng 

  • Cần thận trọng khi dùng thuốc Profentana 400 cho người cao tuổi.
  • Ibuprofen có thể làm các transaminase tăng lên trong máu, nhưng biến đổi này thoáng qua và hồi phục được.
  • Thuốc Profentana 400 có thể làm tăng thời gian chảy máu do ức chế kết tụ tiểu cầu

 Tương tác/tương kỵ

  • Profentana 400 mg có thể tương tác với các thuốc sau:
    • Các thuốc chống viêm không steroid khác.
    • Methotrexat
    • Furosemid
    • Digoxin
    • Magnesi hydroxyd
    • Warfarin
    • Lithium

Sản phẩm thay thế

  • Ngoài Profentana 400mg, thì Hải Đăng còn có khá nhiều sản phẩm khác, cũng có tác dụng điều trị hạ sốt, giảm đau tương tự mà bạn có thể tham khảo như Nurofen 200mg - Hộp 1 vỉ x 12 viên, Ibukant-400F - Hộp 10 vỉ x 10 viên, Ibufar 200 - Hộp 2 vỉ x 10 viên do cùng chứa thành phần Ibuprofen.
  • Các sản phẩm có thể thay thế cho thuốc Profentana 400 mg đang được Hải Đăng cập nhật. Nếu muốn tham khảo thêm nhiều sản phẩm khác có cùng công dụng, thành phần, bạn có thể liên hệ với Hải Đăng để được tư vấn và hỗ trợ.

Câu hỏi thường gặp

Giá của Profentana 400mg hiện đang được cập nhật. Để mua hàng chính hãng, chất lượng, bạn hãy liên hệ trực tiếp với Nhà thuốc Hải Đăng qua Hotline 0971.899.466 hoặc Zalo 090.179.6388.

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Chúng tôi cam kết luôn những thông tin mà mình cung cấp đều được lấy hoặc tham khảo từ tờ hướng dẫn sử dụng của các nhà cung cấp đã đăng ký với các cơ quan quản lý hoặc từ các kênh thông tin uy tín... Tuy nhiên, do cơ địa từng người khác nhau, nên thuốc sẽ có tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn tham khảo ý kiến của bác sĩ hoặc với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.

Sản phẩm liên quan


Sản phẩm cùng hãng

Chủ đề

Bình luận

Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này

Đánh giá

0
Điểm đánh giá
(0 lượt đánh giá)
0 %
4.00
0 %
3.00
0 %
2.00
0 %
4.00
0 %
1 2 3 4 5
Thêm giỏ hàng
Gọi Tư Vấn Miễn Phí Chat nhanh đặt hàng Chat FB