Carbocistein 250mg/5ml Dopharma

60,000 đ

Chính sách khuyến mãi

Dược sỹ tư vấn 24/7.

Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá.

Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.

Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.

Vận chuyển toàn quốc: 25.000đ/đơn (dưới 2kg).


author-avatar
Được viết bởi
Cập nhật mới nhất: 2024-12-08 13:03:07

Thông tin dược phẩm

Số đăng ký:
VD-34250-20
Hoạt chất:
Xuất xứ:
Việt Nam
Đóng gói:
Hộp 1 lọ 30ml, 60ml, 90ml
Hạn dùng:
36 tháng
Dạng bào chế:
Siro

Video

Hôm nay nhà thuốc Hải Đăng xin giới thiệu đến quý khách sản phẩm Carbocistein 250mg/5ml Hộp 1 lọ 30ml, 60ml, 90ml do Công ty cổ phần dược phẩm Trung ương 2 sản xuất.

Carbocistein 250mg/5ml là thuốc gì?

  • Carbocistein 250mg/5ml là thuốc giúp làm long đờm, tan đờm và điều chỉnh sự tiết nhầy cho các trường hợp bệnh nhân bị mắc các bệnh như bệnh phổi tắc nghẽn mạn tính, viêm phế quản, viêm phổi, hay khí phế thủng, giãn phế quản. Thuốc có hàm lượng 250mg, hàm lượng này có thể sử dụng nhiều lứa tuổi, bao gồm cả trẻ nhỏ. Ngoài ra, để trẻ dễ sử dụng và dễ uống, thì thuốc còn được bào chế dạng siro. Thuốc được sản xuất theo đúng tiêu chuẩn, đảm bảo an toàn, và được sản xuất trên dây chuyền đạt chứng nhận WHO và GMP.

Thành phần

  • Mỗi 5ml dung dịch chứa: Carbocisteine: 250mg.

Thông tin thêm

  • Số đăng ký: VD-34250-20.
  • Nguồn gốc: Việt Nam.
  • Tiêu chuẩn: TCCS.
  • Hạn sử dụng: 36 tháng.

Carbocistein 250mg/5ml chỉ định điều trị bệnh gì?

  • Thuốc được sử dụng để điều trị các rối loạn về tiết dịch trong các bệnh đường hô hấp như:
    • Bệnh phổi tắc nghẽn mạn tính (COPD).
    • Viêm phế quản cấp.
    • Đợt cấp của viêm phế quản mãn tính.
    • Viêm phổi.
    • Giãn phế quản.
    • Khí phế thủng.

Cách dùng -  Liều dùng của thuốc Carbocistein 250mg/5ml

  • Liều dùng:
    • Người lớn: 15ml (3x250mg) x 3 lần/ngày.
    • Trẻ em từ 5 đến 12 tuổi: 5ml (250mg) x 3 lần/ngày.
    • Trẻ em từ 25 tuổi: mỗi lần uống 2,5ml (125mg), ngày 3-4 lần.
  • Cách dùng: Thuốc được sử dụng theo đường uống. Uống trực tiếp.

Chống chỉ định

  • Bệnh nhân bị loét dạ dày tá tràng. Do nguy cơ khi sử dụng thuốc tiêu chất nhầy có thể phá hủy hàng rào bảo vệ (chất nhầy) ở niêm mạc dạ dày.
  • Trẻ em dưới 2 tuổi.
  • Chống chỉ định cho những bệnh nhân có tiền sử quá mẫn với thành phần hoặc với bất kỳ tá dược nào của thuốc.

Tác dụng phụ

  • Sử dụng thuốc Carbocistein thường ít gặp các tác dụng phụ, tuy nhiên có thể xảy ra hiện tượng không dung nạp thuốc ở đường tiêu hoá như đau dạ dày, buồn nôn, nôn mửa, tiêu chảy, xuất huyết đường tiêu hoá.
  • Bên cạnh đó, có thể gặp một số tác dụng phụ khác của thuốc Carbocistein như phản ứng kiểu phản vệ, phát ban da, hồng ban da do dị ứng, hồng ban nhiễm sắc cố định, co thắt phế quản, đau cơ, chóng mặt, nhức đầu, tiểu không tự chủ, đánh trống ngực.

Thận trọng khi sử dụng Carbocistein 250mg/5ml

  • Thận trọng khi sử dụng thuốc Carbocistein ở người lớn tuổi, bệnh nhân có tiền sử loét dạ dày tá tràng, hoặc bệnh nhân đang dùng các thuốc có nguy cơ gây xuất huyết tiêu hoá. Nếu xuất hiện các triệu chứng của xuất huyết tiêu hoá, cần ngưng sử dụng thuốc và đến cơ sở y tế để được xử trí.
  • Carbocistein là dạng thuốc làm loãng chất nhầy hay đờm, không phải thuốc giảm ho. Đôi khi bệnh nhân có thể xuất hiện tăng phản xạ ho để tống đờm ra ngoài khi dùng thuốc. Tuy nhiên, người bệnh không nên quá lo lắng, vì khi hết đờm thì sẽ thuyên giảm ho.
  • Phụ nữ mang thai: mặc dù các thử nghiệm trên động vật có vú chưa phát hiện thấy tác dụng gây quái thai ở thuốc. Bên cạnh đó, chưa có đầy đủ nghiên cứu đầy đủ về tính an toàn và hiệu quả của việc sử dụng thuốc ở phụ nữ mang thai. Do đó, không nên sử dụng thuốc Carbocistein ở phụ nữ mang thai, đặc biệt trong 3 tháng đầu của thai kỳ.
  • Phụ nữ đang cho con bú: Chưa biết rõ tác dụng của việc dùng Carbocistein ở phụ nữ đang cho con bú, vì vậy không nên dùng Carbocistein ở đối tượng này để đảm bảo an toàn cho trẻ và mẹ.

Sản phẩm thay thế

Nguồn: https://dichvucong.dav.gov.vn/congbothuoc/index


Câu hỏi thường gặp

Thuốc Carbocistein 250mg/5ml lọ 60ml trên thị trường hiện đang được bán với giá khoảng 60.000vnđ/1 lọ, tuy nhiên đây chỉ là mức giá tham khảo, giá có thể thay đổi tùy vào từng địa điểm, nhà thuốc, nơi bán. Để biết giá chính xác nhất, bạn hãy liên hệ với Nhà thuốc Hải Đăng qua Hotline 0971.899.466 hoặc Zalo 090.179.6388.

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Chúng tôi cam kết luôn những thông tin mà mình cung cấp đều được lấy hoặc tham khảo từ tờ hướng dẫn sử dụng của các nhà cung cấp đã đăng ký với các cơ quan quản lý hoặc từ các kênh thông tin uy tín... Tuy nhiên, do cơ địa từng người khác nhau, nên thuốc sẽ có tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn tham khảo ý kiến của bác sĩ hoặc với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.

Sản phẩm liên quan


Sản phẩm cùng hãng

Bình luận

Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này

Đánh giá

0
Điểm đánh giá
(0 lượt đánh giá)
0 %
4.00
0 %
3.00
0 %
2.00
0 %
4.00
0 %
1 2 3 4 5
Thêm giỏ hàng
Gọi Tư Vấn Miễn Phí Chat nhanh đặt hàng Chat FB